NENO LA MWENYEKITI WA BODI YA WAKURUGENZI YA MAMLAKA YA AFYA YA MIMEA NA VIUATILIFU TANZANIA (TPHPA)
KWENYE SIKU YA AFYA YA MIMEA 12 MEI 2025 KATIKA VIWANJA VYA MAKUMBUSHO YA AZIMIO LA ARUSHA

Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo anayeshughulikia Masuala ya Umwagiliaji na Ushirika Ndugu Dkt. Stephen Nindi,

Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Mkuu wa Wilaya ya Arusha, Mh. Joseph Mkude,

Wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ya TPHPA,

Prof. Joseph Ndunguru-  Mkurugenzi Mkuu TPHPA,

Ndugu; wageni waalikwa,

  Muwakilishi wa Shirika la Chakula na Kilimo Duniani (FAO)
   
 Wajumbe wa Menejimenti ya TPHPA,
    
Kamati ya Ulinzi na usalama Mkoa wa Arusha

Viongozi wa chama na Serikali
Ndugu Wanahabari,
  
 Wageni waalikwa
  Mabibi na Mabwana, 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania..... 
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Ndugu Mgeni rasmi, 
Awali ya yote, napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuendelea kutulinda na kutukutanisha hapa kwa ajili ya maadhimisho ya SIKU YA KIMATAIFA YA AFYA YA MIMEA. Vilevile, kwa kipekee zaidi nakushuruku Mgeni Rasmi kwa kujumuika nasi katika siku hii adhimu. 

Ndugu Mgeni rasmi, 
Maadhimisho haya ya siku ya kimataifa ya afya mimea ni fursa ya kipekee kwa nchi yetu kuungana na nchi zingine duniani katika kuonesha umuhimu wa masuala ya afya ya mimea. Sisi kama Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu, tunaiona hii ni nafasi pekee ya kujipima utendaji wetu kwa kushirikiana na wadau mbalimbali katika kuwezesha usimamizi wa afya ya mimea na biashara ya mimea na mazao.

Ndugu Mgeni rasmi, 
Nguvu kubwa ambayo Wizara ya Kilimo inaendelea kuiweka katika kuimarisha sekta ya kilimo na hasa katika Mamlaka hii ili kuboresha miundombinu na utendaji kazi hakika ni ya kupongeza sana. Na sisi Bodi ya Wakurugenzi tuna kila sababu ya kukupongeza na kukuahidi kuendelea kuisimamia Mamlaka hii katika utekelezaji wa majukumu yake ili tuweze kupata matokeo yaliokusudiwa.

Ndugu Mgeni rasmi, 
Ni matarajio ya Bodi ya wakurugenzi TPHPA kuwa usimamizi mzuri utapelekea:
i. Kuimarika kwa huduma za afya ya mimea na usimamizi wa viuatilifu nchini. 
ii. Kuwezesha bidhaa za mimea na mazao kuyafikia masoko ya kikanda na kimataifa. 
iii. Kuimarika kwa afya ya mlaji kwa kuhakikisha kwamba viwango vya masalia ya viuatilifu kwenye mazao vinakidhi matakwa ya masoko ya ndani na nje. 

Ndugu Mgeni rasmi, 
Katika kuhitimisha salamu, napenda kuahidi kwamba Bodi ya Wakurugenzi ya TPHPA itaendelea kushirikiana na Wizara ya Kilimo katika kuimarisha huduma za afya ya mimea na usimamizi wa viuatilifu nchini ili kuongeza tija, ajira, kufungua na kuimarisha masoko. 

Asanteni sana kwa kunisikiliza.

2

